TIẾN HÀNH ĐƯA THƯ MỜI THAM DỰ NGÀY HỘI NGỘ 29-7

Sáng nay ( 12-7-2012) Chí Lâm hẹn với tôi  cùng tiến hành đưa thư mời các bạn tham gia ngày hội ngộ 29-7 là vừa rồi. Chúng tôi hẹn nhau tại quán Cà Phê Vị Đắng 2, đường Mai Hắc Đế để chuẩn bị cho kế hoạch đưa thư mời. Ra quán thây Chí Lâm mang theo hai hộp giấy màu đỏ to đùng không biết đựng gì. Được Chí Lâm cho biết  là hai hộp đựng bảng tên và huy hiệu ngày hội ngộ,  mà Chí Lâm phải mất cả buổi sáng hôm qua đón xe đò từ Cà Mau lên do Phạm Dũng gửi. Chí Lâm cũng cho biết tối qua đã ngồi sắp xếp bảng tên theo thứ tự ABC để khi lấy ra cho dễ. Theo kế hoạch anh em chia nhau gọi điện thoại cho các bạn La San đại diện các nhóm ở xa như: Trung Hòa có bạn Phùng Bá Trực, Kim Châu cho bạn Phạm Quang Tuyến, Hà Lan thì gọi cho bạn Phạm Huy Hoàng, Cầu 14 gọi cho bạn Trương Công Dũng, Chi Lăng thì gọi cho bạn Phạm Sĩ Thuần , Châu Sơn có bạn Cao Văn Sơn và một số bạn trong ban liên lạc nữa. Hẹn các bạn gặp nhau vào lúc 9 giờ sáng ngày thứ bảy 14-7 tại Quán Cà Phê Ngõ Vàng Quì. Lý do chọn quán này vì gần Thăng Long Hội Quán, địa điểm mà anh em đã chọn làm nơi hội ngộ 29-7.  Trong buổi hội ý này chúng ta sẽ bàn sơ về nội dung ngày hội ngộ và nhờ anh em chuyển thư mời cho các bạn ở xa. Sau chúng tôi đã liên lạc với Đỗ Việt Trung , Sài Gòn , nhờ Trung cho địa chỉ chính xác để gởi thư bảo đảm một số thư mời về Sài Gòn. Nhờ Trung trước hết phải mời Sư Huynh Đoàn Gia Hàm lên Ban Mê tham gia ngày hội ngộ với chúng ta, và nhờ Trung đưa thư mời cho các bạn Sanh,Thạch, Phượng, Phong, Hoa. Bạn Đỗ Việt Trung vui vẻ nhận lời ngay. Chúng tôi cũng liên lạc được với bạn Phạm Ngọc Tuân ở Đà Lạt để nhờ nhận thư bảo đảm chuyển cho bạn Xuân Lan luôn.  Tiếp đó hai anh em ra bưu điện để gửi thư bảo đảm cho các bạn ở Sài Gòn và Đà Lạt. Kế hoạch cuối trong buổi sáng là tiếp tục ra nhà bạn Nguyễn Quốc Việt, số 322 Nguyễn Văn Cừ, cây số 3. Bạn mới dẫn đứa con gái út đi thi đại học về. Mấy bữa trước từ Sài Gòn bạn có gọi điện thoại kể cho tôi nghe. Mới đây bạn nhận được một cú điện thoại lúc 1 giờ khuya làm hai vợ chồng hết cả hồn không biết có chuyện gì xảy ra. Thì ra đó là điện thoại của bạn Phạm Văn Ninh gọi từ USA hỏi thăm sức khỏe. Hai bạn tâm sự gần hai tiếng đồng hồ. Tình bạn thật đáng quí biết bao. Nhờ bạn Việt nhà ngang đường chuyển dùm thư mời cho các bạn Nguyễn Văn Phá ( cây số 15), Đỗ Minh Tuấn ( Hòa Bình), Hồ Quốc Việt ( Khu Cao Su). Cũng gần trưa tranh thủ chạy tới một chút nữa đưa được thư mời cho bạn Phạm Thị Liễu, bạn Đỗ Đức Bân, bạn Trần Tiếng  ( Hồi đi học là Tiếng, sau 75 bỏ chữ g còn là Trần Tiến)

Vậy là đã hoàn thành theo đúng kế hoạch do Chí Lâm tự phác ra tối hôm trước rồi. Còn chờ vào kết quả của buổi hội ý của các bạn trong BLL vào thứ bảy ( 14-7) này nữa. Tôi và Chí Lâm sẽ cố gắng hoàn thành tốt nhiệm vụ mà các bạn học đã tin cậy giao cho.

Tác giả bài viết: Hoàng Đ Phú và Chí Lâm

Hội ý trước khi đi đưa thư mời . Hộp đỏ trước mặt là thư và bảng tên

Chuẩn bị lên đường

Trong Bưu điện tỉnh gửi thư cho các bạn ở xa.

Đua thư mời cho bạn Đỗ Đức Bân - Nhà sát nhà thờ Phú Long - Cây số 5.

PhoTo: Hoàng Đình Phú

Video

time2online Extensions: Simple Video Flash Player Module